Particular trong After Effect?

E đang tập tìm hiểu về particular trong Ae mà không biết cách đưa các hạt đến vị trí mà mình mong muốn như thế nào? Mọi người giúp e với, e cám ơn.:)

Trả lời: Sử dụng motion path trong particular+ kèm theo chỉnh 1 vài thông số trong đấy.

Dùng trapcode suite à bạn? Có phần kéo timeline căn chỉnh đấy
Timeline căn chỉnh như thế nào vậy bạn, có thể nói rõ hơn cho mình được ko? :) Mình chậm tiêu lắm. các hạt khi mình điều chỉnh hướng gió là nó bay luôn. :) ko chịu dừng lại tại 1 vị trí xác định, mình ko biết phải làm sao cả. :( Mình muốn nó dừng tại 1 vị trí và tồn tại trong suốt thanh timeline.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn đang muốn tạo hiệu ứng gì nhỉ?
Mình đang tập animate, Mình đang muốn tạo ra các chuyển động của các hạt( vật thể) sinh ra từ 1 điểm, sau đó các hạt(vật thể) này di chuyển tới 1 vị trí xác định trên màn hình và chúng ko mất đi mà tồn tại trong suốt thanh timeline. :) Kiểu giống như các viên đạn được bắn ra từ nòng súng và các viên đạn này bay tới 1 vị trí xác định trên màn hình. Nhưng do số lượng viên đạn nhiều nên keyframe bằng tay ko hay cho lắm. :p Giúp mình với mình cám ơn. :)

Mình đang tập animate, Mình đang muốn tạo ra các chuyển động của các hạt( vật thể) sinh ra từ 1 điểm, sau đó các hạt(vật thể) này di chuyển tới 1 vị trí xác định trên màn hình và chúng ko mất đi mà tồn tại trong suốt thanh timeline. :) Kiểu giống như các viên đạn được bắn ra từ nòng súng và các viên đạn này bay tới 1 vị trí xác định trên màn hình. Nhưng do số lượng viên đạn nhiều nên keyframe bằng tay ko hay cho lắm. :p Giúp mình với mình cám ơn. :)
Bạn thử xem qua các Video hướng dẩn này nhé:

Chắc bạn hiểu nhầm ý của mình rồi. :) Mà cám ơn bạn nhiều nhé. Mình muốn làm chuyển động như giây thứ 56 -1 phút đó nhưng các viên đạn sau khi được bắn nó không bay qua luôn mà vẫn ở lại màn hình. Trên clip là nó bay qua luôn. :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Bình luận mới

Tin tuyển dụng

DesignerVN là chuyên trang cung cấp thông tin dành cho cộng đồng Designer, nhà thiết kế Việt Nam. Thư viện font chữ, tài nguyên thiết kế đa dạng.
Back
Bên trên