Thắc mắc về chất lượng thật sự của trường FPT arena

k101

Newbie
Mình sinh viên trường đăng ký học chương trình 2 năm của FPT arena về thiết kế đồ họa đa phương tiện,học phí hơn 18tr, vấn đề bắt đầu được khai sáng khi nhập học:
1/Thời gian chương trình học kỳ 1 là 5 tháng, và mình đã học tới tháng thứ 2. Tháng đầu tiên học vẽ và chưa đầy 2 tuần đã phải chuẩn bị bài thi cho môn vẽ, mới vô học không có 1 tý lý thuyết gì về mỹ thuật hội họa mà đã được giao đống bài tự làm tự học tự vẽ tự chơi.Ok mọi việc không sao cho đến tháng thứ 2 này mình học đúng 2 tuần phần mềm Illustrator
2/Phần học Illustrator đúng 2 tuần, mỗi tuần 3 buổi, mỗi buổi 4 tiếng trong đó 2 tiếng đầu thực hành, 2 tiếng sau lý thuyết thầy giảng,giáo trình nhà trường cung cấp hoàn toàn là tiếng Anh và bắt buộc tự học.Thầy chỉ giảng trên lớp , về nhà có gì không hiểu pm hỏi lại thầy thì không bao giờ thấy thầy tl,pm bao nhiêu lần là bấy nhiêu lần seen mà đếch tl.Ok 2 tuần học Illustrator và mình đút kết ra được một bài học là mình chỉ biết gần như là mức rất cơ bản về Illustrator.
3/Chất lượng thật sự ?
Mình không dám nhận định chất lượng của trường là tốt vì mình mới học được 2 tháng hơn nhưng những gì trải nghiệm ở chất lượng giảng dạy thì chỉ 1 chữ Chảnh.Mình đang rất hoang mang
Đã lỡ đóng học phí hơn 18tr mà sau 2 tháng còn thua học ở ngoài. giờ mình phải làm sao ?

Bạn thử học hết khóa xem sao nhé, mình tự học nên cũng không rõ các trung tâm đào tạo như thế nào

Tin tuyển dụng

DesignerVN là chuyên trang cung cấp thông tin dành cho cộng đồng Designer, nhà thiết kế Việt Nam. Thư viện font chữ, tài nguyên thiết kế đa dạng.
Back
Bên trên